APS chuyên ngành Automatisierungstechnik und Steuerungstechnik.

Discussion in 'Kinh nghiệm thi APS' started by Lu Thuy Dung Nguyen, May 17, 2016.

1. Lu Thuy Dung Nguyen

Lu Thuy Dung Nguyen Administrator Staff Member

Chia sẻ của bạn Nguyễn Đức Mạnh

APS 12/05
    Sáng nay mình vừa thiAPS chuyên ngành: Automatisierungstechnik und Steuerungstechnik.
    Mới đầu đến cũng hơi run, nói chuyện với bác kiểm tra giấy tờ 1 lúc cũng tàm tạm.
    Mình hẹn lúc 12h nhưng 11h mình đã đến, hôm nay bỏ thi nhiều sao ý, mình đến lúc 11h là vào thi luôn.
    Bài tập có 3 ý: Trình bày các hệ thống:
    + Feldbus control system là gì?
    + DCS: Distributed Control System là gì?
    + PLC: Program Logic Control là gì?
    Mình làm được 2/3 ý, cái FCS mình không nhớ vì đi làm lâu quá nên không động đến.
    Làm xong cô giáo vào dẫn mình vào phỏng vấn, các bạn nên nhớ cứ chào họ nhiệt tình vào, chứ đừng để họ chào mình trước.
    Vào thì mình bị hỏi nhiều thứ lắm:
    + Giới thiệu bản thân, tại sao sang đức, nói ngắn ngon thôi, mình chưa nói hết đã bị dừng.
    + Abschluss- Arbeit làm về cái gì, cô giáo học về kỹ thuật sao ý, hỏi rất là sâu luôn?
    + Mình được chọn 4 môn thích môn nào, toàn môn mình không biết. Xong cuối cùng cô hỏi mình sự khác nhau sự tự động hóa trong nhà máy xi măng và tự động hóa trong nhà máy nhiệt điện là gì?
    - Mình còn bị hỏi về PID- Regelung. Cô ấy bắt vẽ từng thành phần P, I,D, PID và công thức PID.
    Nhiều câu mình nghe không hiều cho lắm, mới học đến B1.1 mà.
    Còn mới đầu ai cũng run, nhưng khi vào 2 bác đó cũng rất nhiệt tình, mình còn quên cả run luôn.
    À mà cô giáo hỏi đó còn mang cả tài liệu ra check xem mình vẽ có đúng ko nên cũng đừng ai ko biết mà vẽ bừa, nguy hiểm đó nhá!

Nguồn: Hội SVVN tại Đức

Like Ủng Hộ Diễn Đàn

Share This Page