APS ngành Quản trị kinh doanh

Discussion in 'Kinh nghiệm thi APS' started by Minda, Sep 28, 2016.

1. Minda

Minda Administrator Staff Member

Huy Nguyen Mình mới thi chiều nay :D cũng ngành QTKD.
    Đề thi viết là hỏi về định nghĩa 1 số thuật ngữ của project management gồm milestone, gantt chart và 1 thuật ngữ nữa nhưng chẳng nhớ là gì do ko biết :D
    pv thì nếu khai đã đi làm rồi thì sẽ hỏi về cái môn mà bạn ứng dụng trong công việc. Với mình trường hợp này là bussiness law, hỏi thế nào là competition law (cái law này nó là gì, dùng để làm j), rồi sau đó mình có đề cập đến foreigner ownership, nên hỏi thêm về vấn đề này (foreign ownership có được sở hữu, xây dựng cơ sở vật chất tại VN ko)
    Sau đó hỏi tiếp về project management lại hỏi về cái thuật ngữ milestone là gì, gantt chart là gì (đưa mình tờ giấy bắt vẽ ra) thế là hết :D

Like Ủng Hộ Diễn Đàn

2. Minda

Minda Administrator Staff Member

Chia sẻ nhé, mình học QTKD ra trg 2012, hn t vừa đi phỏng vấn về. theo lịch là 12.20 nhưng do đến sớm thế là ông ấy gọi vào thi luôn, thế là mình chiến đấu luôn.
    Làm btap 20p đề Was ist Management? Was sind die Prinzipien des Managements ?
    sau 20p thì đc dẫn sang Interview . ông ấy bảo giới thiệu về bản thân gia đình, học cái gì và học ở đâu, ai sẽ trả tiền học cho mình. rồi sang đến bảng điểm toàn môn ở ky 5,6.7.8 mọi ng chú ý học kỹ nhé, e phỏng vấn nói chung là chưa tốt làm, hazzz giờ ngồi đợi kq thôi . mình phỏng vấn tận 30p,tra tấn
    đã xong APS chúc mọi ng thi sau thi tốt nha. alle gute fuer di

Share This Page